บอกเก้าเล่าสิบ ร่วมทริปร่วมทาง ซาวสกลเฮา

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: บอกเก้าเล่าสิบ ร่วมทริปร่วมทาง ซาวสกลเฮา

โพสต์ โดย Supercolt » 14 ธ.ค. 2015, 18:54

ขอบคุณครับ มีแทรคไหมครับ เอา MTB ไป
ว่าแต่ผมไม่เห็นรูปที่พี่ เณรแอร์ โพสเลยครับ ขึ้นแต่ รูปภาพๆๆๆ
ปั่นเพื่อสุขภาพ

Re: บอกเก้าเล่าสิบ ร่วมทริปร่วมทาง ซาวสกลเฮา

โพสต์ โดย AMLbox » 22 ธ.ค. 2015, 07:19

รบกวนสอบถามหน่อยคับ ที่สกลนครมีสนามประมาณใน VDO นี้ให้ขี่ไหมครับ
ผมอยู่อุดร แต่ไปสกลบ่อย ถ้ามีจะได้เอาจักรยานไปขี่ด้วย

Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade

โพสต์ โดย เณรแอร์ » 22 ธ.ค. 2015, 08:08

ตอนนี้. ยังดูวีดิโอไม่ได้
ที่สกลก็เข้าป่าที่ศูนย์พัฒนาภูพานครับ

โพสต์ โดย AMLbox » 22 ธ.ค. 2015, 08:50

เณรแอร์ เขียน:ตอนนี้. ยังดูวีดิโอไม่ได้
ที่สกลก็เข้าป่าที่ศูนย์พัฒนาภูพานครับ

มีกลุ่มที่ไปขี่ประจำไหมครับ เผื่อจะขอไปด้วย วันนี้ก็ต้องผ่านสกลไปส่งแม่ยายที่นาแก
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade

โพสต์ โดย เณรแอร์ » 22 ธ.ค. 2015, 09:15

ดูวีแล้ว
แบบนี้มันธรรมดา
ที่ป่าศุนย์พัฒนาภูพาน มันจะเป็นแทรคหินตามธรรมชาติครับ
มันส์กว่าเยอะ

โพสต์ โดย เณรแอร์ » 22 ธ.ค. 2015, 09:19

AMLbox เขียน:
เณรแอร์ เขียน:ตอนนี้. ยังดูวีดิโอไม่ได้

มีกลุ่มที่ไปขี่ประจำไหมครับ เผื่อจะขอไปด้วย วันนี้ก็ต้องผ่านสกลไปส่งแม่ยายที่นาแก

กลุ่มขี่ประจำ จะเป็นทางเรียบนะครับ
ก็มี
กลุ่มหน้าโลตัส รวมกันประมาณ ก่อนห้าโมงเย็นทุกวัน(ผมเรียกกลุ่มบ้าพลัง)
กลุ่มสอง รอกันต่อจากหน้าโลตัสเลยไปจะเจอปั๊มน้ำมัน ปตท. จะออก บ่ายสามโมงทุกวันราชการ

โพสต์ โดย เณรแอร์ » 22 ธ.ค. 2015, 09:21

ส่วนเข้าป่านี้ ต้องมีคนพาไป เดี๋ยวหลง
ขนาดผมยังหลงเลยครับ

โพสต์ โดย AMLbox » 22 ธ.ค. 2015, 09:24

เณรแอร์ เขียน:ส่วนเข้าป่านี้ ต้องมีคนพาไป เดี๋ยวหลง
ขนาดผมยังหลงเลยครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย AMLbox » 22 ธ.ค. 2015, 09:27

เณรแอร์ เขียน:ดูวีแล้ว
แบบนี้มันธรรมดา
ที่ป่าศุนย์พัฒนาภูพาน มันจะเป็นแทรคหินตามธรรมชาติครับ
มันส์กว่าเยอะ

ปกติกลุ่มผมก็ไปตามภูครับ แต่เวลาไปต่างถิ่นไปคนเดียว อยากหาสนามขี่เพราะมันใช้เวลาน้อยกว่าครับ

โพสต์ โดย sanee » 09 ม.ค. 2016, 12:30

เหงาจังกระทู้บอกเก้าเล่าสิบอยากไปปั่นทางแทรคอีกจังเยยไม่ได้ปั่นมาหลายเดือนแว้ว
ช่วงนี้ฟอร์มขาลง แต่น้ำหนักตัวขาขึ้น

โพสต์ โดย podd » 23 ม.ค. 2016, 07:57

รูปในกระทู้เก่าๆกะเบิ่งบ่ได้จักเป็นหยังรูปบ่ขึ้นเลย
ปั่นนำทางไปเรื่อย ถึงสิช้าแต่ว่าตามติด อิ อิ ไปไสไปกัน

ห้องปั่นสกลนคร พูดคุยแลกเปลี่ยนกันเด้อ....ครับ