Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

โพสต์ โดย california » 14 มิ.ย. 2013, 00:34

tony51 เขียน:รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

แวะมาฝากรูปครุยเซอร์คันใหม่ยนองผมอีกคันครับ พี่เกียรติ Phat คันนี้ขี่แล้วเหมือนลิงขี่จักรยานเลยครับ 555

ขอบคุณครับคุณต้น พี่ว่า Phat คันนี้ "มันส์สุดใน 3 โลก" ล่ะครับ LIKE LIKE

Re: Cruiser Bike ของผมและของพระเอกตัวจริงครับ อยากเห็น Cruiser Bike คันโปรดของเพื่อน ๆ สมาชิกบ้างนะครับ

โพสต์ โดย california » 14 มิ.ย. 2013, 00:38

ระยะนี้ฝนตกทุกวัน น้ำนอง ถนนลื่น จะปั่นไปไหนก็ระวัง ๆ กันหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย california » 25 ก.ค. 2013, 20:39

tony51 เขียน:เย้ๆๆ555 สวัสดีครับพี่เกียรติ

ขอบคุณครับคุณต้นที่แวะเข้ามาทักทาย สบายดีนะครับ พี่ไม่ได้เข้าเว็บนานเลย เห็นเงียบเหงาจัง เลยขอเสียงชาว Cruiser Bike กันหน่อย อิอิ

โพสต์ โดย california » 24 ก.ย. 2013, 18:09

Car Free Day 2013 อาทิตย์ 22 ก.ย. ที่ผ่านมา มีชาว Cruiser Bike ไปรวมตัวกันบ้างมั้่ยครับ ถ้ามีช่วยเอารูปมาโชว์กันหน่อยนะครับ อยากเห็นขอบคุณครับ

โพสต์ โดย california » 23 ต.ค. 2013, 18:46

polrat715 เขียน:แบบนี้ไม่รู้ cruiser หรือเปล่า ยังหาพวกไม่เจอ

สวัสดีครับ แบบนี้ยังไม่ใช่ Cruiser Bike ครับ Cruisser Bike หรือเรียกเต็ม ๆ ว่า Beach Cruiser Bike นิยมมากในอเมริกา ใช้สำหรับปั่นเล่นตามชายหาด มีลักษณะที่เห็นเด่นชัดคือ ตัวถังจะเป็นทรงคานโค้ง / แฮนด์ทรงโค้งกว้าง บางคนเรียกว่า แฮนด์ทรงเขาควาย / ยางล้อใหญ่ ที่เห็นส่วนใหญ่จะเป็นขนาด 26"X2.125 แต่ขนาด 24" และ 20" (Mini Cruiser) ก็มีครับ / เบรกเป็นแบบ Coaster Brake คือปั่นถอยหลังเบรก แต่เดี๋ยวนี้ก็มักจะติดเบรกหน้าหรือ V Brake มาให้ด้วยเพื่อความปลอดภัย ลองย้อนกลับไปดูที่หน้าแรกจะมีรูปให้ดูเป็นตัวอย่างครับ

โพสต์ โดย california » 23 ต.ค. 2013, 18:52

วันนี้วันหยุด ท้องฟ้าปลอดโปร่ง อากาศร้อนกำลังดี เลยปั่นไปชิล ๆ แถวสยามฯ แวะแชะรูปหน้า Hard Rock Cafe ซะหน่อย

รูปภาพ

โพสต์ โดย mayholic » 17 พ.ย. 2013, 00:14

ฝากเนื้อฝากตัวซักคันนะคะ

รูปภาพ

20 นิ้ว เล็กๆกำลังดี สำหรับผู้หญิง

รูปภาพ

เสต็ปการถูกเนรเทศพื้นที่จอดรถของแต่ละคัน (ไม่ค่อยลำเอียงเล้ยยย ตอนนี้แฮนด์แม่บ้านสนิมขึ้นเหมือนสีดำด้านตกกระ 55 )

ส่วนใหญ่จะมีเวลาปั่นแต่ตอนกลางคืน ว่างๆจะถ่ายมุมสวยๆมาโชว์กะเขามั่ง ^^

โพสต์ โดย california » 21 พ.ย. 2013, 00:20

ยินดีครับ mini cruiser 20" น่ารักดีครับ ถ้าว่างก็ถ่ายรูปมาแชร์กันอีกนะครับ

โพสต์ โดย california » 01 ม.ค. 2014, 00:50

รูปภาพ

Happy New Year 2014
สวัสดีปีใหม่ 2014 ครับ ขอให้มีความสุข สมหวัง ร่ำรวยกันถ้วนหน้าตลอดปีและตลอดไปครับ

โพสต์ โดย wannabe » 08 ม.ค. 2014, 09:40

Cruiser เป็นจักรยานทรงที่ผมชอบที่สุดครับ

มีแต่เก่าๆไม่ค่อยดูแลแต่รักมันทุกคันครับ :D

รูปภาพ